ข่าวฟุตบอลข่าวฟุตบอลทีมชาติ

ยิงสดครบทุกคู่! โปรแกรมถ่ายทอดสด ฟุตบอลยูโร 2024 รับชมได้ทางช่องไหนบ้าง?

ufapig ufasexygame2
แชร์ไปให้เพื่อน

โปรแกรมฟุตบอล ยูโร 2024 หรือ ฟุตบอลชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป 2024 ที่จะจัดขึ้นที่ประเทศเยอรมนี ระหว่าง 14 มิถุนายน – 14 กรกฎาคม 2567

 

โดยทั้งหมด 24 ชาติ จะลงแข่งขันชิงชัยกันทั้งหมด 51 นัด เพื่อหาทีมแชมป์ในการแข่งขันครั้งนี้ เราลองไปดูโปรแกรมการแข่งขันทั้งหมดในครั้งนี้กัน

eueueu224

ฟุตบอลยูโร 2024 มีทั้งหมด 24 ประเทศ ที่ผ่านเข้ารอบสุดท้าย

กลุ่ม เอ : เยอรมนี, สกอตแลนด์, ฮังการี, สวิตเซอร์แลนด์
กลุ่ม บี : สเปน, โครเอเชีย, อิตาลี, แอลเบเนีย
กลุ่ม ซี : สโลวีเนีย, เดนมาร์ก, เซอร์เบีย, อังกฤษ
กลุ่ม ดี : โปแลนด์, เนเธอร์แลนด์, ออสเตรีย, ฝรั่งเศส
กลุ่ม อี : เบลเยียม, สโลวาเกีย, โรมาเนีย, ยูเครน
กลุ่ม เอฟ : ตุรกี, จอร์เจีย, โปรตุเกส, สาธารณรัฐเช็ก

eueueu22

โปรแกรมถ่ายทอดสดฟุตบอลยูโร 2024 ครบทุกคู่

รอบแรก
คืนวันศุกร์ที่ 14 มิถุนายน 2567
02.00 น. กลุ่ม เอ : เยอรมนี – สกอตแลนด์ (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)

วันเสาร์ที่ 15 มิถุนายน 2567
20.00 น. กลุ่ม เอ : ฮังการี – สวิตเซอร์แลนด์ (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)
23.00 น. กลุ่ม บี : สเปน – โครเอเชีย (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)
02.00 น. กลุ่ม บี : อิตาลี – แอลเบเนีย (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)

วันอาทิตย์ที่ 16 มิถุนายน 2567
20.00 น. กลุ่ม ดี : โปแลนด์ – เนเธอร์แลนด์ (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)
23.00 น. กลุ่ม ซี : สโลวีเนีย – เดนมาร์ก (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)
02.00 น. กลุ่ม ซี : เซอร์เบีย – อังกฤษ (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)

วันจันทร์ที่ 17 มิถุนายน 2567
20.00 น. กลุ่ม อี : โรมาเนีย – ยูเครน (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)
23.00 น. กลุ่ม อี : เบลเยียม – สโลวาเกีย (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)
02.00 น. กลุ่ม ดี : ออสเตรีย – ฝรั่งเศส (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)

วันอังคารที่ 18 มิถุนายน 2567
23.00 น. กลุ่ม เอฟ : ตุรกี – จอร์เจีย (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)
02.00 น. กลุ่ม เอฟ : โปรตุเกส – เช็ก (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)

วันพุธที่ 19 มิถุนายน 2567
20.00 น. กลุ่ม บี : โครเอเชีย – แอลเบเนีย (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)
23.00 น. กลุ่ม เอ : เยอรมนี – ฮังการี (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)
02.00 น. กลุ่ม เอ : สกอตแลนด์ – สวิตเซอร์แลนด์ (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)

วันพฤหัสบดีที่ 20 มิถุนายน 2567
20.00 น. กลุ่ม ซี : สโลวีเนีย – เซอร์เบีย (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)
23.00 น. กลุ่ม ซี : เดนมาร์ก – อังกฤษ (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)
02.00 น. กลุ่ม บี : สเปน – อิตาลี (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)

วันศุกร์ที่ 21 มิถุนายน 2567
20.00 น. กลุ่ม อี : สโลวาเกีย – ยูเครน (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)
23.00 น. กลุ่ม ดี : โปแลนด์ – ออสเตรีย (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)
02.00 น. กลุ่ม ดี : เนเธอร์แลนด์ – ฝรั่งเศส (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)

วันเสาร์ที่ 22 มิถุนายน 2567
20.00 น. กลุ่ม เอฟ : จอร์เจีย – เช็ก (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)
23.00 น. กลุ่ม เอฟ : ตุรกี – โปรตุเกส (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)
02.00 น. กลุ่ม อี : เบลเยียม – โรมาเนีย (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)

วันอาทิตย์ที่ 23 มิถุนายน 2567
02.00 น. กลุ่ม เอ : สวิตเซอร์แลนด์ – เยอรมนี (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)
02.00 น. กลุ่ม เอ : สกอตแลนด์ – ฮังการี (ทรูสปอร์ต 4 ช่อง 604)

วันจันทร์ที่ 24 มิถุนายน 2567
02.00 น. กลุ่ม บี : โครเอเชีย – อิตาลี (ทรูสปอร์ต 4 ช่อง 604)
02.00 น. กลุ่ม บี : แอลเบเนีย – สเปน (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)

วันอังคารที่ 25 มิถุนายน 2567
23.00 น. กลุ่ม ดี : เนเธอร์แลนด์ – ออสเตรีย (ทรูสปอร์ต 4 ช่อง 604)
23.00 น. กลุ่ม ดี : ฝรั่งเศส – โปแลนด์ (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)
02.00 น. กลุ่ม ซี : อังกฤษ – สโลวีเนีย (ทรูสปอร์ต 4 ช่อง 604)
02.00 น. กลุ่ม ซี : เดนมาร์ก – เซอร์เบีย (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)

วันพุธที่ 26 มิถุนายน 2567
23.00 น. กลุ่ม อี : สโลวาเกีย – โรมาเนีย (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)
23.00 น. กลุ่ม อี : ยูเครน – เบลเยียม (ทรูสปอร์ต 4 ช่อง 604)
02.00 น. กลุ่ม เอฟ : เช็ก – ตุรกี (ทรูสปอร์ต 4 ช่อง 604)
02.00 น. กลุ่ม เอฟ : จอร์เจีย – โปรตุเกส (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)

รอบ 16 ทีมสุดท้าย
วันเสาร์ที่ 29 มิถุนายน 2567
23.00 น. รอประกบคู่ (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)
02.00 น. รอประกบคู่ (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)

วันอาทิตย์ที่ 30 มิถุนายน 2567
23.00 น. รอประกบคู่ (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)
02.00 น. รอประกบคู่ (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)

วันจันทร์ที่ 1 กรกฎาคม 2567
23.00 น. รอประกบคู่ (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)
02.00 น. รอประกบคู่ (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)

วันอังคารที่ 2 กรกฎาคม 2567
23.00 น. รอประกบคู่ (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)
02.00 น. รอประกบคู่ (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)

รอบ 8 ทีมสุดท้าย
วันศุกร์ที่ 5 กรกฎาคม 2567
23.00 น. รอประกบคู่ (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)
02.00 น. รอประกบคู่ (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)

วันเสาร์ที่ 6 กรกฎาคม 2567
23.00 น. รอประกบคู่ (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)
02.00 น. รอประกบคู่ (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)

รอบรองชนะเลิศ
คืนวันอังคารที่ 9 กรกฎาคม 2567
02.00 น. รอประกบคู่ (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)

คืนวันพุธที่ 10 กรกฎาคม 2567
02.00 น. รอประกบคู่ (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)

รอบชิงชนะเลิศ
คืนวันอาทิตย์ที่ 14 กรกฎาคม 2567
03.00 น. รอประกบคู่ (ทรูสปอร์ต 3 ช่อง 603)

มุมแสดงทรรศนะ

>